มีจุดขายต้องใช้ให้คุ้ม...ล่าสุดทาง Sony ได้ทำการส่งฟีเจอร์ใหม่ล่าสุดออกมาสำหรับเหล่าสาวก Xperia ทั้งหลายให้สามารถนำจอยจากเครื่อง PlayStation 3 หรือ "DualShock 3" มาใช้ควบคุมเวลาที่เราเล่นเกมส์ผ่านมือถือได้แล้วโดยการเชื่อมต่อผ่าน Bluetooth

ซึ่งตรงจุดนี้คาดว่าจะตอบโจทย์สำหรับนักเล่นเกมส์ที่ไม่ชอบการทัชสกรีนเวลาเล่นเกมส์ นอกจากจะบังหน้าจอแล้วก็ยังไม่ได้อารมณ์เวลาเราบดขยี้ปุ่มอีกด้วย และประโยชน์อีกอย่างก็คือเวลาที่เราเอาภาพต่อจากมือถือขึ้นจอทีวี การใช้งานร่วมกับจอยไร้สายซักตัวบางทีก็ได้อารมณ์เครื่องเล่นเกมส์ที่มีกราฟฟิกประมาณ PlayStation 2 เหมือนกันนะครับ

ลองชมคลิปนี้ประกอบดูนะครับ

*

Source : slashgear.com