วันนี้แอดมินมีเกมฟรีมาแนะนำให้เพื่อนๆลองเล่นกันอีกแล้วค่ะ เป็นเกมจากค่าย Kiip, Inc. ที่มีผู้ก่อตั้งบริษัทและ CEO ชื่อ Brian Wong อายุแค่ 20 ปีเท่านั้น! จุดเด่นของค่ายนี้ก็คือ มันไม่ใช่แค่การเล่นเกมเพื่อให้ได้ไอเท็มพิเศษหรือรางวัลพิเศษแค่ในเกมเท่านั้นค่ะ แต่เป็นการเล่นเกมที่สามารถได้รับของรางวัลจริงๆ โดยทาง Kiip จะแจ้งมาที่โทรศัพท์ของเรา ว่าเราจะได้รับรางวัลอะไร อย่างเช่น คุณได้รับกาแฟฟรีที่ร้าน Starbucks อะไรประมาณนี้ แถมยังเป็นการช่วยลดความน่ารำคาญของการแสดงโฆษณาในเกมได้ด้วย จึงทำให้ผู้เล่นเกมไม่รู้สึกว่าถูกรบกวนอยู่ แต่ผู้เล่นอาจจะอยากรู้มากกว่า ว่าเมื่อผ่านด่านแล้วจะมีรางวัลอะไรรอเราอยู่นั่นเอง

พอรู้ที่มาที่ไปแล้วเราลองมาดูตัวเกมกันดีกว่าค่ะ ชื่อเกมสั้นๆว่า 7x7 เป็นเกมแนวฝึกสมอง ที่เล่นได้ทั้งเด็กและผู้ใหญ่เลยค่ะ ตัวเกมถูกออกแบบมาอย่างเรียบง่าย วิธีการเล่นก็คือเราจะต้องลากเจ้าสีต่างๆมาเรียงอยู่ด้วยกัน4อันขึ้นไป จะเป็นแนวนอน แนวตั้งหรือแนวทะแยงก็ได้ แต่ต้องเป็นสีเดียวกันเท่านั้นนะคะ โดยเกมก็จะกำหนดว่าคุณต้องได้กี่ lines ถึงจะผ่าน level ได้ค่ะ ยังไงเพื่อนๆก็ลองไปเล่นกันดูนะคะ รับรองว่าสนุก เล่นเพลินจนวางไม่ลงเลยทีเดียว ฮ่าๆๆ ^^

Download for Android :https://play.google.com/store/apps/d...XAuc2tlZW1vIl0.