เฮ้ยยยย อยากออกไปโยนโบว์จัง แต่อากาศข้างนอกร้อนมากๆทำไงดีน้า??...ถ้าหากเพื่อนๆเกิดอาการแบบนี้ขึ้นมาหละก็ เรามีตัวช่วยค่ะ นั่นก็คือ เกม PBA® Bowling Challenge ที่เป็นผลผลิตจากค่าย Concrete Software, Inc. ที่นอกจาก Graphics สมจริงแล้ว Sound effects ก็สมจริงเช่นเดียวกันค่ะ... เอ๊ะ!! ลืมบอกอะไรไปอย่าง เกมนี้ฟรีนะคะ อาจจะมีโฆษณามากวนใจนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไรเกมสนุก ภาพสวย เสียงเป๊ะขนาดนี้แอดมินให้อภัยค่ะ ฮ่าๆ ^____^"

การเล่นก็ไม่ยากเลยค่ะ เราสามารถตั้งค่าการบังคับได้ด้วยว่าจะใช้แบบไหน อย่างเช่นการโยนลูกโบว์ลิ่ง ก็จะมีให้เราเลือก 2 แบบ คือ Finger Swipe กับ Flick Deviceค่ะ และในส่วนของการบังคับทิศทางก็สามารถเลือกได้เช่นเดียวกันค่ะ คือแบบ Screen Controls กับ Turn Device อันนี้ก็แล้วแต่เพื่อนๆเลยนะว่าจะเลือกแบบไหน ถนัดแบบไหน ก็เลือกกันเอาเองเลยค่ะ ^^

การจะผ่านเข้าไปในด่านลึกๆได้นั้น ต้องปลดล็อกด่านให้ได้ก่อนนะคะ ถึงจะเล่นด่านต่อๆไปได้ และในการเล่นแต่ละครั้งก็จะต้องใช้พลังงานด้วยนะคะ อ่านๆดูแล้วก็ไม่น่ายากใช่มั้ยคะ เราไปลองเล่นกันเลยดีกว่า go go go !!!

เล่นไม่ยากเลยค่ะ ครั้งแรกก็ Strike แล้ว 555

ครั้งที่2พลาดนิดหน่อยเลยได้แค่ Spare :(

เล่นไปเรื่อยๆ พอเงินเริ่มเยอะแล้วก็สามารถนำไปซื้อลูกโบว์ลิ่งเพิ่มได้ค่ะ

ชนะแล้ว เย่ๆๆ ^________^"

ถ้าเพื่อนๆอยากรู้ว่าโหมดต่อๆไปจะเป็นอย่างไร ต้องไปลองเล่นกันเองนะคะ ถ้าบอกหมดเดี๋ยวจะไม่สนุก คริคริ

ตัวอย่างการเล่น

สนใจก็สามารถดาวน์โหลดไปเล่นกันได้เลยนะคะ :)
Download for Android :https://play.google.com/store/apps/d...2lkbWFya2V0Il0.